>>>>กินอย่างไรให้ผอม? แบ่งปันสูตรอาหาร อาทิตย์นึงลดไป2กิโล!!<<<<

สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน จขกท.ชื่อ ออย อายุ19ปีค่ะ และมีปัญหาเกี่ยวกับน้ำหนักเกินหรือเรียกง่ายๆว่า''อ้วน'' ค่ะ
ออยเคยลองลดน้ำหนักมาหลายวิธี ทั้งกินวันละ1มื้อหรือกินวันละไม่เกิน 500kcal ช่วงแรกก็น้ำหนักลดลงค่ะ แต่สักพักก็โยโย่
แต่ออยไม่เคยกินยาลดความอ้วนนะคะ

จนมาถึงตอนนี้ค่ะ หลังจากที่เข้าออกห้องลดน้ำหนักบ่อยครั้งทำให้รู้ถึงวิธีการลดน้ำหนักที่ ''ถูกวิธี''
ออยเองตอนนี้ก็ยังไม่ได้ผอมนะคะ แต่หลังจากที่ลดน้ำหนัก(ลดๆหลุดๆ)มา4เดือน น้ำหนักลดไป7โลค่ะ เลยอยากจะมาแชร์กันค่ะยิ้ม

วิธีการลดน้ำหนักของออยก็ธรรมดาทั่วไปค่ะ ก็แค่ eat clean (แต่ไม่100%) และ ออกกำลังกาย
วันนี้ออยจะมาแบ่งปันสูตรอาหารที่ออยกินระหว่างที่ลดน้ำหนักกันค่ะ

''เส้นหมี่ซุปปลาคัตสึโอะอกไก่ฉีก''

ไปดูวิธีการทำกันค่ะเม่าออกรถ

ปล.หากใครเห็นว่ากระทู้นี้มีประโยชน์และอยากให้ออยทำต่อไปก็บอกกันและโหวตให้กันด้วยนะคะ จุ๊บๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่